Không khí có khối lượng mol hiệu dụng 29 g mol−1^{-1}−1, nên tỉ khối hơi cho M=29×5,207=151M = 29 \times 5{,}207 = 151M=29×5,207=151 g mol−1^{-1}−1 cho sản phẩm brom hóa.